Chung cư OCT1-ĐN2-X1, Bắc Linh Đàm, Hoàng Mai, Hà Nội

Thi công hàn cáp quang server khu vực toàn miền Bắc

Thi công hàn cáp quang server của Viễn Thông Thành Công vừa hoàn thành thi công cáp quang cho đối tác toàn khu vực miền bắc; với các công trình thi công hàn cáp quang trung tâm dữ liệu Bộ quốc phòng và các phòng máy server các khu vực văn phòng, nhà máy, các tòa nhà chung cư.

Viễn Thông Thành Công là đối tác tin cậy của chủ đầu tư Viettel, VNPT, FPT; các tổng thầu cơ điện lớn như Sigma, Hòa Bình, AKA, HAWE…. Với đội ngũ kĩ sư cũng như nhân lực kĩ thuật về triển khai lắp đặt các hệ thống đường truyền sử dụng cáp quang. Viễn thông Thành Công có đủ năng lưc thi công; đưa ra các biện pháp tối ưu nhất cho quý đối tác trong ngành viễn thông đặc biệt là sử dụng cáp quang làm đường truyền tín hiệu.

Quy trình thi công hàn cáp quang server cho đối tác của Viễn thông Thành Công

+ Tiếp nhận thông tin khách hàng
+ Khảo sát, tư vấn khách hàng (Địa hình thi công, chủng loại cáp: cáp 4 fo, cáp 8 fo …)
+ Báo giá khách hàng
+ Cử công nhân, kỹ thuật viên qua công trường thi công
+ Đo kiểm thông quang, tín hiệu quang
+ Nghiệm thu hệ thống và xuất hóa đơn.

Công trình đối tác giao cho Viễn thông Thành Công hoàn thành thi công hàn nối cáp quang trong hệ thống phòng máy server. Trong đó bao gồm các đường quang chính đó là: Cáp quang Multimode  và cáp quang Singlemode

Đội ngũ thi công hàn nối cáp quang

Quy trình thi công cáp quang

1.Hàn nối cáp quang

Công tác chuẩn bị hàn cáp quang bao gồm : lau đầu cáp, mổ đầu cáp, mổ vỏ cáp,tước sợi quang, người lao động phải đề phòng đứt tay, đầu kim loại đâm vào tay.
Để tránh các đầu sợi quang có thể gây tổn thương tay, chân, mặt người, người nối cáp phải thao tác cẩn thận, sau khi tách cáp, cắt cáp phải thu dọn ngay các mảnh vụn sợi quang cho vào hộp chứa có nắp đập
Các bạn cũng có thể tham khảo .

quá trình thi công hàn quang server

 2.Hàn nối cáp quang Multimode

Cáp quang Multimode được sử dụng chính trong hệ thống là dòng cáp quang Belden OFC Intex mini Breakout A/I VQ (ZN) H 12*50/125 OM4. Cáp quang multimode belden là một trong nhưng dòng cáp quang multimode chất lượng và được sử dụng nhiều trong các hệ thống mạng lớn với yêu cầu về tốc độ truyền dẫn cũng như tín hiệu ổn định.

Cáp quang multimode belden om4

Dây hàn quang được sử dụng là dây hàn Belden OM4, LC. Hộp phối quang ( ODF ) dùng trong công trình là ODF Belden OM4 LC Duplex 6 Ports và 12 Ports cho cáp Multimode.

vật tư đi kèm

===>Xem thêm: Cáp quang multimode chính hãng.

3.Hàn nối cáp quang Singlemode 

Cáp quang Singlemode được sử dụng là Belden OFC Intex mini Breakout A/I VQ (ZN) H 12*9/125.

Cáp quang singlemode belden

Dây hàn quang được sử dụng là dây hàn Belden OS2, LC. Hộp phối quang ( ODF ) được sử dụng là ODF Belden FX UHD Splice Cassette OS2 6 Ports.

===> Xem thêm: Hộp phối quang ODF bắt rack, hàng chất lượng.

4.Vật tư,thiết bị hàn nối

Ngoài các dụng cụ thiết yếu cho công việc hàn cáp quang như dao cắt sợi quang; kìm tuốt sợi quang, co nhiệt, chúng tôi sử dụng 5 máy hàn quang cho công trình lần này, đảm bảo chất lượng và tiến độ công trình :

  • Máy hàn quang Fujikura 70S
  • Máy hàn quang Skycom T207X
  • Máy hàn quang Skycom T207H
  • Máy hàn quang Tumtec 83A
  • Máy hàn quang Shiho X-900

===>Các dòng máy hàn cáp quang trên thị trường hiện nay

Máy hàn quang đi kèm

5.Sắp xếp và lắp ODF vào tủ Rack, dọn vệ sinh khu vực thi công:

B1: Cuốn sợi quang và đặt ống co nhiệt chứa mối hàn cố định vào khay hàn quang.
B2: Lắp ODF cố định vào tủ rack
B3: Vệ sinh sạch sẽ, thu hồi rác tại khu vực làm việc sau khi hoàn tất thi công

5.Đo kiểm thông quang,tín hiệu quang

Sau khi hàn nối cáp quang hoàn tất, chúng tôi tiến hành soi thông quang và đo kiểm toàn bộ các cổng; sử dụng thiết bị soi quang và máy đo OTDR Joinwit JW3302F. Tất cả các file đo đều được bàn giao lại cho đối tác để kiểm tra, nghiệm thu công trình.

Sau đó chúng tôi sử dụng máy dán nhãn Brother PT-300VP để đánh dấu các cổng; phục vụ cho việc đấu nối các thiết bị sau này.

Hoàn thành thi công hàn nối server

Một số hình ảnh công trình 

hình ảnh thi công thực tế

hình ảnh thi công thực tế 2

Viễn Thông Thành Công với đội ngũ thi công cáp quang chuyên nghiệp, chuyên thi công kéo cáp quang sửa trữa; bảo trì cáp quang cho các tòa nhà, nhà xưởng; nhà máy cũng như đưa ra các giải pháp đường truyền cho các quý đối tác.

Viễn Thông Thành Công – Giải Pháp Mạng Viễn Thông
Mọi thông tin vui lòng liên hệ với chúng tôi qua số Hootline hoặc Email
Email : Inbox.thanhcong@gmail.com     Hotline: 0982.315.512
Liên Hệ Fanpage của chúng tôi tại đây

Để lại ý kiến của bạn:

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

0888.550.111