Chung cư OCT1-ĐN2-X1, Bắc Linh Đàm, Hoàng Mai, Hà Nội

Cáp quang Viettel M3 treo 4FO

Mã sản phẩm: 3388
Hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng kém chất lượng.
Uy tín, danh tiếng 10 năm trên thị trường viễn thông.
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

ĐỘI NGŨ CHĂM SÓC KHÁCH HÀNG

  • Mr Trung : 097 595 9487

  • Mr Huy : 0888 550 111

  • Mr Tuấn : 096 454 4490

  • Mr Cao : 090 324 3767

  • Ms Hằng : 0338 578 516

Cáp quang Viettel M3 treo 4FO – Hàng chính hãng, chất lượng giá rẻ

Cáp quang Viettel M3 treo 4FO Singlemode được sản xuất theo công nghệ hiện đại của Việt Nam đáp ứng được mọi yêu cầu khắt khe nhất về kỹ thuật, đảm bảo tốc độ cũng như độ ổn định tối đa cho các hạ tầng viễn thông lớn nhỏ. Hiện đây là sản phẩm phổ biến và rất được ưa chuộng tại thị trường nước ta.

Cáp quang treo số 8 M3-Viettel sử dụng sợi cáp thủy tinh, truyền tín hiệu dựa vào sự khúc xạ ánh sáng nên khoảng cách truyền dữ liệu lên tới vài chục kilomet cùng tốc độ Gigabit. Các sợi cáp được bó với nhau bằng 1 lớp sợi aramid phi kim có tác dụng bảo vệ sợi cáp trong quá trình kéo thi công hay tác động của ngoại lực trong thời gian dài sử dụng.

Cáp quang treo Viettel - M3
Cáp quang treo Viettel – M3

Được thiết kế nhằm đáp ứng một cách tốt nhất các yêu cầu kỹ thuật theo đúng tiêu chuẩn đề ra. Cáp quang treo Singlemode 4 sợi có sợi thép gia cường chịu lực để treo ở trên cột điện. Mặc dù cáp không có thành phần kim loại; nhưng vẫn đảm bảo được độ dẻo dai và cũng không bị võng khi kéo căng từ điểm này đến điểm kia.

Nhựa HDPE chất lượng cao được sử dụng để làm phần vỏ cho Cáp quang treo Singlemode. Với khả năng chống cháy; và chịu được tác động của thời tiết. Sản phẩm được đánh giá thân thiện với môi trường và an toàn khi sử dụng.

Cấu tạo của cáp quang M3 Viettel 4FO treo

  1. Lõi sợi quang (core); Được làm bằng chất liệu là silica và có thêm thành phần bổ sung Germanium. Cáp có chỉ số chiết suất lớn hơn so với chiết xuất của lớp vỏ phản xạ.
  2. Lớp vỏ phản xạ (cladding); được làm từ chất liệu Silica có tác dụng phạn xạ ánh áng trở lại.
  3. Lớp vỏ sơ cấp (Coating); được làm chất liệu nhựa đạt chuẩn PVC có đường kính là 250mm. Lớp vỏ này có thể nhanh chóng loại bỏ bằng dụng cụ kìm tuốt sợi quang. Có tác dụng bảo vệ sợi quang khỏi suy hao cũng như trầy xước của các tác động bên ngoài khi thi công kéo cáp quang.
  4. Lớp bọc chặt (Tight buffer); Vỏ bọc chặt với đường kính kích thước là 900mm hoặc 600mm tùy theo hãng sản xuất hoặc với yêu cầu của khách hàng.
  5. Cấu tạo hoàn toàn phù hợp với các yêu cầu kỹ thuật của tiêu chuẩn ITU-T G.652D;  ITU-T G.657.A1, các chỉ tiêu của IEC, EIA và TCVN 8696: 2011.IEC 60793-1-40
  6. Lực kéo cho phép lớn nhất khi thi công của dây thuê bao (trong thời gian ngắn) tối thiểu đạt 500N
  7. Lực căng cho phép trong quá trình sử dụng lớn hơn 30% của lực căng lớn nhất khi thi công.
  8. Khoảng vượt kéo tối đa 50m với độ võng giao động từ 1-3%

    Cáp quang treo Viettel - M3
    Cáp quang treo Viettel – M3

Tiêu chuẩn chất lượng cơ điện của cáp quang 4FO M3 Viettel

Cấu Tạo Vỏ Nhựa HDPE PolyEthylene màu đen chịu lực, chống gặm nhấm, ăn mòn và phóng điện
Khoảng vượt 150m – 700m
khả năng chịu áp lực 2200N/15cm
Hệ số dãn nhiệt < 8.2×10-6/ oC
Độ Võng Tối đa 1.5% với áp suất gió 95daN/m2 1.5%
Nhiệt độ hoạt động  -5 oC  – 70 oC
Độ ẩm Hoạt động 1~100% không đọng sương
Khả năng chịu điện áp 20kv trong 5 phút đối với điện áp 1 chiều
10Kv trong 5 phút đối với điện áp xoay chiều tần số 50-60Hz)
Tải trọng cho phép 3.5kN Khi lắp đặt
2.5kN Khi hoạt động
Bán kính uốn cong nhỏ nhất khi lắp đặt là ≥ 186 mm
nhỏ nhất khi hoạt động  là ≥ 93 mm

Thông số kỹ thuật của cáp quang M3 Viettel 4FO

Hệ số suy hao

-At  1310 nm

+Mã. value:  ≤ 0,36 dB/km

+Average value: ≤ 0,35 dB/km

At 1550 nm

 +Max. value: ≤ 0,22 dB/km 

 +Average value: ≤ 0,21 dB/km

Khả năng chịu điện áp phóng điện của vỏ cáp: ≥ 20 kV DC or > 10 kV rms AC (50~60Hz)

Lực căng tối đa trong vận hành   : ≥4,5 kN

Lực căng tối đa cho phép            : ≥9,0 kN

Khả năng chịu nén                       : ≥ 2,2/100mm

Thời gian sử dụng                        : ≥ 15 năm

Dải nhiệt độ làm việc                    : -30ºC to 60ºC

Đường kính bụng cáp                  : 9.5-12.2 mm

Khối lượng 1km                           : 127-190kg

Ưu điểm vượt trội của cáp quang 4fo M3 Viettel

  1. Là loại cáp treo có dây cường lực có thể tách rời nên rất rễ ràng thi công trên các tuyến cột điện cao
  2. Lớp vỏ bằng nhựa dầy HDPE chịu ngoại lực, chống nước; chống xoắn; cách điện rất hiệu quả
  3. Lực nén cao giúp cáp bền bỉ hơn trong những môi trường thi công phức tạp
  4. Mạng LAN quang trên diện rộng, Kết nối khoảng cách xa.
  5. Truyền tải dữ liệu thông tin liên lạc tốc độ cao
  6. Truyền video, hình ảnh, âm thanh trên diện rộng giữa các tòa nhà , nhà máy
  7. Hệ thống camera quan sát đô thị,…
  8. Dễ dàng và phù hợp thi công quản lý và hàn nối

>>> Xem thêm : Cáp quang Singlemode

Viễn Thông Thành Công cung cấp tới khách hàng các sản phẩm Cáp quang singlemode – multi mode chính hãng Vinacap, Postef, VNPT, Sacom, M3-Viettel, CMC, LS, Alantek,…. chất lượng đảm bảo với giá thành cạnh tranh nhất trên thị trường. Các bạn muốn tìm hiểu và tư vấn chọn cáp hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được hỗ trợ.

Để biết thêm thông tin về giá cũng như tình trạng hàng của sản phẩm Cáp quang treo 4Fo Singlemode M3-Viettel quý khách vui lòng liên hệ với chúng tôi để nhận được tư vấn của đội ngũ kinh doanh.

Thông tin bổ sung

Thương hiệu

Viettel

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Cáp quang Viettel M3 treo 4FO”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

0888.550.111