0888.550.111

Tư vấn sử dụng cáp quang Multimode

Tư vấn sử dụng cáp quang Multimode

Do nhu cầu sự dụng cáp quang Multimode trong chuyền dẫn ngày càng tăng và nhu cầu thiết yếu về tốc độ cũng như băng thông lớn nên việc lựa trong cáp quang sao cho phù hợp để dảm bảo tín hiệu đường truyền ổn định cũng như chánh sự chập trờn trong quá trình sử dụng. Ngày này hệ thống mang, tín hiệu đường truyền càng được nâng cao về chất lượng, độ ổn định cũng như dung lượng băng thông càng được mở rộng lên tới 10G, 40G, 100G…

Tại sao nên sử dụng cáp quang Multimode ?

 Cáp quang Multimode OM2 : thường được dùng trong chuyền dẫn khoảng cách ngắn, trong quá trinh sử dụng thiết bị cũng là vấn dề chính để lựa tron cáp multilmode, thường cáp multil được sử dụng đồng bộ với Modul quang SFP với đường truyền 1.25G trở lên, cáp quang Multimode thường chỉ chạy với khoảng cách dưới 550m với bước sóng 850nn với đường kính lõi cáp 50/125Mp , và dưới 2KM với bước sóng 1310nn. với tốc độ 1.25G cáp quang OM2 sẽ vừa đủ đáp ứng về nhu cầu về băng thống  cũng như chất lượng tín hiệu tương đối ổn định.

cáp quang multimode 12fo cáp quang multimode 4-12fo Cable Cuộn cáp multimode om2 6fo indoor

  hình ảnh cáp quang Multilmode OM2 ( dây nhảy màu vàng)

Cáp quang Multimode  OM3 – OM4:Với tốc độ 10Gbps -40Gbp trong thệ thống mạng thì ta nên sử dụng cáp Multilmode OM3, OM4 với 100G để dảm bảo tín hiệu thường thì thiết bị đầu cuối sử dụng cáp OM3 là bằng Modul SFP 10G-40G với OM4 40-100G với bước sóng 850nn, khoảng cách truyền dẫn của cáp thường được khuyến cáo dưới 300m để dảm bảo tín hiệu ổn định cũng như mức độ rớt gói thấp nhất  gần như bằng 0, thường thì cáp quang OM4 được sử dụng trong datacentre hệ thống phòng máy chủ, hệ thống điều khiển thiết bị nhà xưởng có độ chính xác  cao.

>>> Cáp quang Multimode các loại

Cáp quang multimode OM3 và OM4 đã được tối ưu khi truyền ở bước sóng 850-nm và có EMB (Effective Modal Banwidth) đạt 2000 MHz.km và 4700 MHz.km. Kĩ thuật đo 2 EMB được dùng để kiểm tra băng thông. So với kỹ thuật DMD (Different Mode Delay) thì EMD được đánh giá đáng tin cậy và độ chính xác cao hơn. Các thông số càng chính xác thì việc dự đoán hiệu suất của cáp quang càng được chắc chắn. Việc sử dụng cáp quang OM3 và OM4 đã được đo bởi kỹ thuật EMB sẽ giúp cho hạn tầng cáp TTDL có thể đáp ứng được tiêu chuẩn băng thông IEEE

các loại cáp multimode so sanh băng thông cáp multimode

cap-quang-multimode-OM3-va-OM4

– vì tiêu chuẩn kĩ thuật đã được khẳng định, được chứng minh thực tế nên việc sử dụng cáp Multilmode vào trong chuyền đẫn khoảng cách ngắn nên có lời  khuyên cho các doanh nghiêp sản xuất, cũng như chạy phòng máy với dữ liệu lớn để đảm vào đường truyền dẫn ổn định trong suốt quá trình sử dụng cũng như ổn định cho các thiết bị

Với những đặc tính nổi trội của mình, 2 loại cáp quang OM3 và OM4 và những đặc điểm khác biệt so với các loại cáp thông thường chính là chìa khóa mở ra thời đại mới cho ngành công nghệ số nói chung và các ứng dụng mạng tốc độ cao nói riêng của tương lai.

>>> Mua ngay : Cáp quang Multimode OM2 GYXTW ADP

Để đáp ứng nhu cầu sử dụng cũng như theo kíp với ngành công nghệ ngày càng thay đổi rõ rệt Viễn thông Thành Công đã nắm bắt được nhu cầu sử dụng của người sử dụng nên đã nhập khẩu  cáp Multimode GYXTW OM2, OM3 với chất lượng cao  với đầy đủ giấy tờ CO, CQ, sau đây là hình anh minh họa về cáp cũng như đặc điểm tính chất kĩ thuật

 Chi tiết khuyến mại vui lòng xem Chính Sách Mua cáp Multimode tặng dây nhảy quang & ODF

Đặc biệt khi mua nguyên bin chúng tôi áp dụng chính sách hỗ trợ miễn phí hàn nối quang

Quý khách cũng có thể tham khảo dòng cáp quang multimode OM2 OM3 indoor khác tại đây

Viễn Thông Thành Công – Giải Pháp Mạng Viễn Thông
Mọi thông tin vui lòng liên hệ với chúng tôi qua số Hotline hoặc Email
Email : Inbox.thanhcong@gmail.com
Facebook : https://www.facebook.com/mangvienthongthanhcong

Viết một bình luận